Chào mừng các thành viên lớp 12a15 trường Nguyễn Công Trứ thân yêu!!!

Trang Chínhtrang chủTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Poll
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 28 người, vào ngày Sun Dec 02, 2012 5:56 am
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Học tiếng Nhật - Top Globis
Fri Oct 07, 2011 4:36 pm by tuquynh

» Học tiếng Nhật - Top Globis
Wed Sep 07, 2011 10:51 am by tuquynh

» VietPon.com -Mạng giảm giá cao cấp của Nhật chính thức ra mắt
Mon May 16, 2011 4:43 pm by tuquynh

» Khuyến học mừng năm mới 2011
Wed Jan 05, 2011 6:23 pm by tuquynh

» Các mod điều tra ngay thằng này là thằng nào
Sat Dec 04, 2010 5:08 pm by petr_cech

» liveshow ly' bobo cho pa` kon A15 chiem^ nguong~
Sat Dec 04, 2010 4:59 pm by petr_cech

» Quay về quá khứ
Sat Dec 04, 2010 4:53 pm by petr_cech

» tình cờ phát hiện 1đôi gian phu dâm phụ
Sat Dec 04, 2010 4:49 pm by petr_cech

» Kiếm tiền kiểu này hay và thiết thực nhỉ
Tue Nov 23, 2010 5:09 pm by tuquynh

» Học tiếng Nhật miễn phí tại Top Globis
Tue Nov 23, 2010 5:06 pm by tuquynh

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
Tue Nov 23, 2010 5:05 pm by tuquynh

» Công ty tuyển dụng nhân sự Top Globis (www.top-globis.com)
Tue Nov 23, 2010 5:00 pm by tuquynh

» Khai giảng khóa đàm thoại đặc biệt tại Top Globis
Mon Oct 11, 2010 4:18 pm by tuquynh

» Học tiếng Nhật là niềm vui của bạn - Dạy tiếng Nhật là niềm tự hào của TOP GLOBIS.
Mon Oct 11, 2010 4:17 pm by tuquynh

» Tớ thông báochuyện nhỏ nhỏ!
Sun Sep 26, 2010 7:51 pm by Tuan

» Tra điểm thi đại học 2010 với 6565
Sun Sep 05, 2010 3:45 am by baominhking

» Cơ hội sở hữu phần mềm từ điển tuyệt vời KOOL với giá chỉ 33000!
Sun Sep 05, 2010 3:45 am by baominhking

» Nhấn Ctrl Phải, mở cửa thế giới cùng từ điển thông minh KOOLdic 2010
Sun Sep 05, 2010 3:44 am by baominhking

» KOOLdic 2010 – Từ điển tuyệt vời cho phép tạo từ điển từ dữ liệu Excel của bạn
Tue Jun 29, 2010 1:26 pm by tuquynh

» hot!hot! 64 tỉnh đã công bố điểm rồi bà kon ơi
Thu Jun 17, 2010 10:46 am by diemthi

Top posters
than chet (269)

CafeDa (258)

baominhking (229)

Tuan (222)

hoangoanh (140)

maxspeed3895 (87)

phatxitnhat (81)

thaychunhiem (33)

thao (24)

HEHE_HIHI (23)

December 2017
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031
CalendarCalendar
Social bookmarking
Social bookmarking digg  Social bookmarking delicious  Social bookmarking reddit  Social bookmarking stumbleupon  Social bookmarking slashdot  Social bookmarking yahoo  Social bookmarking google  Social bookmarking blogmarks  Social bookmarking live      

Bookmark and share the address of Diễn đàn lớp 12a15 on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of Diễn đàn lớp 12a15 on your social bookmarking website
Liên kết

Share | 

Có khi nào anh nhớ đến tôi?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
than chet
Admin

Bài gửiTiêu đề: Có khi nào anh nhớ đến tôi?   Wed Jun 17, 2009 10:56 pm

Và thế là chúng tôi đã quen nhau được gần 3 tháng, người ta nói giây phút ban đầu thật khó quên. Nồng nàng, ấm áp và nhớ nhung da diết, nhưng từ từ khoảng cách càng xa. Những lời nói ban đầu đó tôi vĩnh viễn nhớ, niềm yêu dấu anh dành cho tôi thật mạnh và chan chứa. Nụ hôn tha thiết và vòng tay anh ôm tôi thật chặt, đã cho tôi một cảm giác không thể quên. Khi xa tôi một chút là anh đã gọi điện thoại và nói nhớ tôi nhiều lắm. Đến bây giờ không biết anh có còn nhớ? có còn thương và yêu như ngày nào không? Đối với tôi đôi lúc anh cho tôi cảm giác anh thật bận tâm tôi lắm và rồi có lúc tôi cảm thấy anh đang lẩn tránh một điều gì đó. Anh bận tâm va lo cho tôi đến nỗi nó mang tới cho tôi sự ngọt ngào và hạnh phúc. Nhưng rồi có khi anh đã không gọi điện thoại cho tôi nữa, trước kia anh gọi mỗi ngày, nhưng giờ đây tôi gọi cho anh mà anh cũng không thèm bắt. Càng gần anh tôi càng hiểu anh và tôi không thuộc về nhau và cũng không bao giờ đi chung một đường. Tôi giận anh nhiều lắm, giận anh đến nỗi bảo lòng mình không nhớ đến anh nữa... Tôi hỏi lòng mình sao mình phải giận anh, không có gì phải để trăn trở hay khó chịu. Vi có khi anh thật lo cho tôi rất nhiều, có lẽ một người khác không bao giờ hy sinh cho tôi như vậy, nhưng thật khó hiểu anh quá. Có lần tôi hỏi anh nếu nhu tôi có chuyện gì anh có đau lòng không? Anh nói anh rất đau lòng, tôi bảo không tin. Anh giận và nói "không tin thì hỏi làm gì" Anh thật có nhiều người thương lắm, nên tôi không tin rằng trong lòng anh chỉ có tôi. Tôi thường hay đa nghi nhưng anh cũng là một người ghen lắm. Có lần tôi nói người bạn củ tới thăm và còn đem đồ ăn sáng cho tôi nữa, Anh ghen tới nổi tôi không tin là sự thật. Và 2 ngày liên tục anh đều mua đồ ăn sáng tới cho tôi. Tôi thầm mỉm cười trong lòng là thật sự anh có thương tôi nhiều lắm.

Tôi hiểu một điều là chúng tôi không thể nào có kết quả vì.....anh không thuộc về tôi và tôi cũng không thuộc về anh, nhưng quá chớ trêu tại sao lại cho chúng tôi bắt đầu? Tôi thà rằng ngày đó tôi đừng chấp nhận tình yêu anh, tôi đừng nói yêu anh lại thì ngày nay tôi đã có thể thanh thản rồi. Đã không phải buồn vì sự lơ là của anh, anh nắng mưa thật khó hiểu quá. Anh nói tình yêu anh dành cho tôi sẽ vĩnh viễn cho dù chúng tôi không làm vợ chồng. Nhưng tôi suy nghĩ nhiều để làm gì, chỉ làm khổ mình thôi. Vì chưa chắc anh đang ngồi nhớ đến tôi !

..::: hận luôn hàng xóm :::..
Xem lý lịch thành viên http://360.yahoo.com/boynoname.maiyeuem
than chet
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Có khi nào anh nhớ đến tôi?   Wed Jun 17, 2009 10:58 pm

Anh có còn nhớ ngày mình quen nhau không? cái ngày mà người Mỹ họ tin là xui và dị đoan đó, trước ngày valentine chỉ một ngày. Có lẻ tại mình bắt đầu vào cái ngày đó nên kết quả của chúng mình cũng chỉ bằng không. Ngày Valentine anh đã tặng cho em những đóa hồng thắm tinh yêu + cái thiệp thật có ý nghĩa. Nhưng những lời anh viết bằng tiếng việt có vài chử sai chính tả thật dễ thương làm em bỗng dưng muốn khóc. Không hiểu vì sao nó thật mong lung và buồn len lén vào tim em. Màn đêm bên ngoài đang quây quanh kín, em một mình ngồi đó suy nghĩ sâu xa về sự bắt đầu này, và con đường định mệnh của chúng ta. Em có linh tính rằng mình sẽ mất nhau một ngày không xa lắm, khi anh viết "...và rồi Anh sẽ mất Em ". Giọt nước mắt nhẹ nhàng lăn trên má, khi em nghĩ tới em cũng sẽ mất anh vì chúng ta thuộc về 2 thế giới, con đường có thể đi chung nhưng không thể nào, chúng ta không thể chảy chung một dòng nước. Em biết anh chọn thật kỷ tấm thiệp này và em thật thi'ch lời english của nó "If I have something special that would be you ". Em tặng anh con chó con ngậm trái tim với 3 chử " I love You ". Em không hề hối hận và cho là mình nông nỗi khi yêu anh. Em còn nhớ trái tim anh đập thật nhanh khi anh ôm em vào lòng, đôi mắt anh chứa chan khi nhìn em, và anh đặt những nụ hôn âu yếm vào đôi mắt em. Đôi mắt đẹp, long lanh và mơ màng mà anh đã thầm yêu trộm nhớ như anh nói. Em không cho là anh giả dối vì sự rung động nhẹ nhàng của anh dành cho em là sự thật. Người ta nói chỉ có mối tình đầu minh mới biết được cảm giác trái tim đập manh mà thôi, nhưng giữa đôi ta không phải là lần đầu mới được yêu, nhưng khi em ép mặt mình vào lòng anh thì từng nhịp đập con tim đó đã cho em biết được tình yêu tha thiết anh dành cho em ra sao. Một ngày nào đó, em sẽ ứa lệ nhìn anh cùng người ta kết thành uyên ương và em sẽ mỉm cười khi nhìn anh hạnh phúc. Vì như anh từng nói "Nhìn thấy em hạnh phúc là anh sẽ hạnh phúc ". Em sẽ đau lòng và khóc trong khờ dại mặc dù biết rằng tình yêu anh dành cho em cũng vẫn sẽ bất biến. Từng ngày và từng ngày trôi qua thật nhanh có đúng không? nhưng tình cảm của chúng mình càng ngày càng chậm lại, vì ước mơ cũng chỉ là mơ ước. Anh đó em đây nhưng giờ đây cảm giác xa lạ quá. Xa lạ không phải vì anh hết yêu em hay em không còn yêu anh nữa, nhưng....mình đã từng dùng 2 chử "kết thúc " để đóng dấu cho kỷ niệm. Chuổi thời gian em bên cạnh anh thật mỏng manh như một trang giấy trắng, em sợ trời mưa vì nó sẽ nhắc lại nhiều để em nhớ anh hơn. Rồi em cũng thử quên anh và cũng lạnh lùng như anh vậy , nụ cười vẫn vui như ngày nào để né tránh điều ưu phiền mà nó đang đè nặng trái tim em. Anh cũng vậy, cũng giả vờ như không có chuyện gì nhưng mỗi khi em im lặng là anh đến dỗ ngọt. Người ta nói ánh mắt là cửa sổ tâm hồn, nên nó sẽ nói lên tâm trạng vui buồn lo âu, nên nó đã bán rẻ sự né tránh của anh và của em.

----Vì lỡ thương nhau nên em đành một lần thử anh, anh đã biết em là ai ngay từ phút đầu, anh đã dùng những lời giống như anh đã nói với em " Anh đón em tóc dài và đẹp như cô gái trong giấc mơ mà anh hằng mơ ước " Em rất giận vì những lời nói bay bướm đó, qua ngày hôm sau anh gặp em và nói sao em làm vậy? em hỏi chuyện gì? Anh nói "em có biết làm vậy khiến anh đau lòng không? " nhưng em vẫn không tin là anh biết người đó là em. Em đã trách anh thật nhiều vì anh không còn yêu em như trước nữa, em thật giận vì em không là cô gái mà anh hằng mơ ước. Để phủ nhận cho sự không tin tưởng ở anh em đành im lặng và cảm thấy tự trách. Nhưng giờ đây nó đã không quan trọng, vì em tự bảo lòng mình em sẽ quên đi anh, xem như anh chưa từng xuất hiện trong cuộc sống của em, khi gặp anh em sẽ xem anh như một người bạn, thật rất khó khi ánh mắt đó vẫn đăm đắm nhìn mình và nói cho mình biết "Anh vẫn yêu Em ". Bắt đầu khó, kết thúc càng khó hơn. Không phải vì anh lừa dối tình cảm, không phải vì anh.....nhưng chỉ vì lối rẻ của chính mình mà thôi. Đêm từng đêm em vẫn mơ màng đến anh, kỷ niệm và còn nhiều nhiều nữa. Phút chốc thế mà đã trở thành quá khứ, xin lỗi anh nếu như anh cảm thấy rằng Em đã hết yêu Anh và có đau lòng, vì chính gì quá yêu anh nên em phải xem anh vĩnh viễn biến mất trong lòng em, và cũng như anh đã phải dấu che cảm xúc thầm kín của mình để cố quên em vậy

than chet
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Có khi nào anh nhớ đến tôi?   Wed Jun 17, 2009 10:59 pm

...Giờ đây em không ngồi đếm tháng ngày mình quen biết nhau nữa, vì nó quá ngắn ngũi có đúng không? Đã 2 ngày em không gặp anh, tự nghĩ chắc là mình sẽ nhớ anh rất nhiều, nhưng không! cảm giác bình thường lắm, và em cũng không ngồi thờ thẩn chờ điện thoại của anh nữa. Ngày trước em đã tự bắt điện thoại lên, chần chờ vài phút và rồi em đã gọi anh, nghe được tiếng anh nói dù chỉ 2 phút mà em vui đến bao tiếng đồng hồ. Anh ngồi trong lớp học, chắc đang suy tư về em, nên khi em gọi chỉ reng 1 tiếng là anh bắt. Và khi em bệnh, anh ra lớp là chạy về để lo cho em. Tấm chân tình đó em sẽ vĩnh viễn khắc ghi, anh đã bên cạnh em trong lúc em gặp khó khăn nhất. Những ngày em bị bối rối và lo âu, thì anh luôn là ngọn đèn sáng giúp em vượt qua trở ngại. Và những ngày về thật trể, ai luôn bên cạnh em, cùng em chia sẻ sự mệt nhọc. Ai dặn dò người khách nhớ make sure em an toàn lên xe và đừng bỏ em lại một mình, vì ngày đó anh co chuyện phải về trước. Nhưng 2 phút sau anh đã quay lại ngồi xuống bên em, vì anh biết anh không muốn làm em buồn, không muốn bỏ em lại, anh sẽ tự trách nếu em xảy ra chuyện gì. Kỷ niệm tha thiết đó, em luôn gìn giữ trong lòng mình và cho tận cuối cùng của cuộc đời em sẽ luôn ghi nhớ cho dù....mình không là gì của nhau nữa !.

Hôm nay nơi đây, trời nắng và ấm áp, không âm u và buồn bả như tuần rồi, nơi anh đang ở chắc cũng vậy , vì anh đang có tia nắng mùa xuân bên cạnh. Em đã không buồn và nhớ nhung anh nữa, không phải vì em đã không nghĩ đến anh, nhưng em đã có thể gạt đi tất cả. Trong tận cùng trái tim mình anh vẫn còn đó, nhưng vì....em không thể tiếp tục khi kết quả luôn là số lẻ. Anh hiểu em nói gì có đúng không? Em luôn vui khi nhìn thấy anh hạnh phúc, dù cho ngày đó nước mắt em có rơi lả trả trong tim thì em vẫn cười thật tươi. Em biết anh sẽ tận hưởng niềm vui đó một cách trọn vẹn, em chỉ mong rằng men rượu không khiến anh quên mất bản thân mình, và điều hối tiếc sẽ xảy ra. Em biết một khi anh say thì anh không dè nén được bản thân, làm gì cũng không biết. Một ngày nào đó ta nhìn nhau = ánh mắt xa lạ, và có lẻ mình sẽ quên mất cái ngày mình đã nói lên tiếng yêu. Cuộc sống bận rộn sẽ khiến mình đánh mất đi kỷ niệm có đúng không? hay nó vẫn tồn tại để khiến mình bồn chồn và suy nghĩ thiệt nhiều? Ngày đó anh lại cho em thấy được từ ánh mắt anh khi nhìn em...ánh mắt thương yêu của một lần đã đến. Niềm vui chất ngất của em đó sẽ là sự ngọt ngào của anh trong ngày quan trọng nhất đời mình có đúng không?

-----------Hôm nay em thật có nhiều chuyện muốn nói với anh, nhu*ng....em ngại rằng mình sẽ khơi lại chuyện củ và nhắc nhở nhau rằng thì ra mình đã chưa quên được nhau. Em muốn lãng quên tất cả, nên đã không gọi cho anh nữa. Giấc mơ của anh và em đều không thể thực hiện được, thì mong mõi làm gì nữa có phải vậy không?. Ngày hôm nay em đã không còn trông ngóng từng phút để gặp anh nữa, vì sự cương quyết của mình nhất định sẽ "chấm dứt" Em đã không còn buồn và giận hờn vô cớ như trước. Em không tin rằng mình có thể làm được điều đó, nhưng không ngờ em có thể xem nó thật nhẹ. Còn anh thì sao? em biết anh cũng như em, vì chúng ta độc lập và kiên cường giống nhau. Em biết anh đã gọi em hôm qua nhưng im lặng và không lên tiếng. Em cũng vội vàng cúp phone vì em sợ nghe được những lời mà mình thật không muốn nghe vì mình đang cố quên đi.

Anh hãy hứa với em với chính mình rằng những gì quá khứ anh cứ để nó trôi theo dòng nước. Đừng thấp nó lên nữa và đừng rung động khi nhìn thấy nhau. Hãy để nó phai nhạt theo thời gian và dù chỉ la chuổi thời gian ngắn ngủi.

Đêm qua em đã không còn thao thức và nôn nao nữa, em đã không còn sống trong giấc mơ không thực, và anh thường nói "Em thích sống trong mơ tưởng" Thật sự là thế em thi'ch sống trong kỷ niệm và luôn nhớ nó, có kỷ niệm mới có hiện tại và nhiều khi nó còn vui hơn, dễ thương hơn. Anh giờ đây chắc không còn trăn trở và buâng khuâng nữa, hãy để em cảm nhận rằng anh sẽ hạnh phúc hơn bao giờ hết.

Nghe bài hát "khi ta xa rời nhau" em muốn rơi những giọt nước mắt nghẹn ngào nhớ anh vô bờ. Hôm nay mình gặp nhau, nhưng.....em thật không thể đến ôm anh như ngày nào nữa và mình cũng không tặng cho nhau một nu hôn nồng nàng chào buổi sáng như trước. Anh đang suy nghĩ gì đó mà ánh mắt buồn và đầy lo âu? Em thật muốn cùng anh để chia xẻ những điều thầm kín đó, như ngày xưa vậy, mình thường hay tâm sự và an ủi nhau. Có phải vì sự lạnh lùng của em mà anh đã không dám? Mình cùng nhau đi trên con đường, em bước bên cạnh anh vẫn nói cười đó, nhưng tay mình đã không trong tay nữa. Em đang cảm giác cuộc tình mình giống như trong phim vậy, em....em đã quên anh thật chưa? Tự hỏi lòng mình ngàn lần, và câu trả lời rằng "Đúng vậy, tôi đã quên đi anh rồi, khi gặp mặt anh, tôi không nhớ nhung nữa và không còn yêu anh nữa " Trời ạ ! thì ra mình đang dối lòng và nói dối cả anh. Em chưa bao giờ quên đi anh cả, tại sao lại tạo cho mình những nỗi niềm u buồn thế kia?

than chet
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Có khi nào anh nhớ đến tôi?   Wed Jun 17, 2009 11:01 pm

Đêm qua tôi lại nằm mơ thấy anh, anh lại bắt đầu xuất hiện trong giấc mơ của tôi, giấc mơ mà tôi không bao giờ muốn tiếp tục. Hãy quên đi anh nhé, và đừng nhớ đến anh nữa. Tôi đang sụt sùi nỗi đau đớn trong lòng, tôi đang trào dâng những giọt lệ, mà một lần tôi đã khóc khi anh làm tôi đau lòng vô cùng. Vì quá ghen anh đã dùng những lời lẻ khiến tôi trách giận anh thật nhiều. Đọc từng dòng chử anh viết, thì nước mắt cũng rơi lả chả từng giọt xuống bàn keyboard. Thì ra một khi yêu rất nhiều mình có thể dùng những lời khó nghe nhất để hình dung. Sau những giọt nước mắt là nụ cười hạnh phúc vì tôi biết rằng trong lòng anh, tôi quan trọng đến đâu.

Đừng gởi cho nhau những điều cay đắng , tại sao mình không thể gởi cho nhau lời nhớ tiếng yêu? Thật đau khổ quá, làm sao anh có thể biến mất trong cuộc sống của em? Làm sao em sẽ xóa đi hình bóng của anh vĩnh viễn? Thật quá muộn màng....

....Ngoai troi dang ti tach roi nhung hat mua buon ba cua mua ha, mot buoi sang thuc day that met moi va u buon khi trong long dang che dau va chon kin nhung noi niem khong ten ma khong thot nen loi. Nhin ngoai troi, toi lien tuong den ngay do, anh da cho toi di tren con duong xa lo lon voi canh sac u am va mu mit. Mua that lon, nhung toi khong lo so vi ban tay anh dang nam chat lay tay toi. Toi tua dau vao anh de nghe hoi tho am ap do, doi mat nham nghien lai de mo ho trong ky niem de thuong nay. Toi hoi anh neu nhu mot ngay nao do, minh khong con ben nhau nua thi sao? Anh khong tra loi toi, doi mat van huong ve phia truoc voi cap mat kin trong anh that de thuong va banh trai lam. Moi nguoi ai cung noi anh that dep trai, con trong anh mat toi anh thi sao? Anh la mot nguoi dan ong co long trach nhiem va lo lang cho nguoi khac. Anh van im lang, toi phan van trong tinh cam ma minh va anh dang co, vay la sao? tai sao anh lai im lang? Anh hon nhe len tran toi va noi "Neu nhu co ngay do, thi anh chi danh yeu em trong giac mo cua minh" Toi cam thay buon vo cung, noi buon do da khien toi vuong van mai cho den bay gio.

------------Tu hoi long, co phai minh khong muon danh mat cuoc tinh nay? Toi da yeu anh trong su kho dai , va anh da buoc vao cuoc doi toi nhe nhang nhung cung ra di that nhanh. Vi anh khong thuoc ve chi rieng toi.....

Mua co nhac anh nho den ky niem cua chung minh nhieu khong? gio day toi ngoi go len nhung dong chu nay, anh co biet trai tim toi chot nhoi dau cho ky niem. Quay nguoc thoi gian toi uoc gi....chung ta....giong nhu ngay xua....Co lan minh da noi thoi thi hay "cham dut" nhung gap mat moi ngay lieu minh co the lam duoc dieu do, qua la khong duoc. That kho qua, kho vo cung, mot bai toan ma vinh vien khong tim duoc ket qua.

Nhieu lan toi that gian minh, tai sao toi khong the xem anh binh thuong nhu bao nguoi khac, tai sao toi lai dap lai tinh yeu anh ma ngay do toi phai nen noi "No". Khi biet anh da thuoc ve mot nguoi khac, toi phai biet ro minh nen lam gi, nhung trong phut choc rung dong, toi da khong de nen duoc coi long minh. Anh that da yeu toi ngay tu phut dau tien gap mat, va ngay do toi van o tho khong biet, thi hom nay tai sao anh khong giu kin trong long, tai sao anh phai thot ra va noi cho toi biet anh khong the nao chon dau duoc.. De roi gio day ca hai nguoi minh deu dau kho.

Muon noi voi anh that nhieu, muon viet cho anh nhung loi chia tay cay dang nhat, nhung toi bong do du va khong lam sao viet duoc.. Muon om chat anh va roi cung muon buong tha anh.

Neu nhu mua co the xoa het nhung vet bui duong thi toi cung cau mong mua hay xoa het tat ca nhung gi da tung den trong toi la co hinh bong anh ngu tri. De khoi phai song trong noi dau kho khi tinh yeu giua doi minh chi la mot con mong ao ma thoi.

Thêm một ngày nữa, tôi lại sống trong thế giới hứa hẹn những gì không thể đến...Hôm qua tôi thật giận anh, anh đã không giữ lời hứa của mình. Đợi mãi mà chẳng thấy bóng anh đâu hết, đi một cái là hết một ngày. Tối anh gọi lại nói gặp bạn nên cùng nhau nhậu. Nhiều khi tôi thật không muốn anh gọi lại nhưng mỗi khi nghe tiếng reng thì tôi ước gì đó là anh. Tôi thật mâu thuẩn, thì ra trong lòng mình anh vẫn còn đó, có khi tôi không nhớ gì đến anh cả, và có khi tôi nhớ đến anh rất nhiều. Có lẻ tôi tự cố quên nên hình bóng anh chợt biến đi trong phút chốc và rồi khi một mình, anh lại chợt hiện về cho giọt nước mắt lại rơi.

Tôi thật ghét anh thật nhiều, ghét anh tại sao lại bận tâm tới tôi, tại sao lại lo lắng cho tổi để tôi không dứt bỏ được anh trong lòng, để tôi mỗi ngày nhìn thấy anh đó nhưng cách xa vời vợi...

Ngoài trời lại mưa, tiếng gió lùa qua khiến tôi bỗng tê lạnh dù trời đã là mùa hè. Tôi miên mang nghe giọng hát anh , giọng hát thật mùi và sến. Mỗi khi nghe anh hát, tôi đam mê và cảm giác ra được những lời từ bài hát như đang nhắn nhủ đến tôi. Sự ngọt ngào, chua xót, tôi dự cảm mình chuẩn bị mất nhau.

than chet
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Có khi nào anh nhớ đến tôi?   Wed Jun 17, 2009 11:02 pm

Tôi thật muốn hỏi anh "Anh có còn thương tôi nữa không? chỉ cần anh nói không? thì tôi có thể gạt bỏ được tất cả để quay về với thế giới hiện thực, tôi không phải sống trong mơ ảo nữa.Nhưng tôi lại sợ mình sẽ bị đau lòng và hụt hẩn cho sự đổi thay này. Có khi giận anh nên tôi nghĩ rằng anh không còn thương tôi nữa, nhưng tôi vẫn tìm thấy đâu đó anh vẫn trao cho tôi một tình yêu tha thiết. Hay anh giỏi dấu che sự thật, để tôi vẫn tin ở anh rằng...anh vẫn yêu tôi.

Thời gian trôi nhanh và không bao giờ dừng lại ở thời điểm mà tôi ước đó sẽ là mãi mãi...Nó vụt thoáng nhanh nhưng gót hài kỷ niệm vẫn luôn in dấu đó là một lần mình đã trao nhau những giây phút ngọt ngào tuyệt đẹp.

Tre^n con duong ve nha em cu mien mang nghi toi nhung loi anh noi voi em. Phai ! lan nay anh se xa em that su, anh se bo lai em mot minh. Em biet anh da suy nghi that ky roi, nuoc mat em ruom ruom khi em nghi roi day chi mot minh em ngoi do va khong con anh ben canh nua. Doi mat em do het vi em lo lang cho con duong tuong lai con lai. Em khong the giu anh o lai khi anh co loi di rieng cua minh. Em biet du o du di thi no cung khong bao gio thay doi duoc su that...su that do la anh da khong con yeu em nua phai khong?

Em biet nhung gi....that quan trong voi anh. Anh noi em hay thong cam cho anh ma dung gian anh... Em lam sao dam gian anh, nhung em chi buon do la thi ra trong long anh em...Nhung em khong the ich ky, chi suy nghi cho rieng minh co dung khong? Em that cau mong anh se dat duoc nhung dieu anh mong muon.

Dem qua em cu suy nghi va suy nghi that nhieu....em that khong no de anh di. Em lam sao co the thay doi duoc su quyet dinh cua anh? Em khong the dung bat cu dieu kien gi de khien anh khong dat duoc mong tuong. Mot ngay nao do em khong muon anh hoi han vi bat cu mot chuyen gi...

Em biet anh da doc duoc nhung loi em viet tren day, nhung anh khong cho em mot phan ung gi ca. Em that muon gin giu ky niem nay, ky niem cua lan cuoi cung minh goi cho nhau va chi them 2 ngay nua thoi. Bat dau thu hai, thi noi day chi con co minh em , khong ai choc em cuoi va cung khong ai lam em buon nua. Anh se buoc di tren con duong khac va se khong con nho de em nua co dung khong? Em that ngam ngui va khong biet noi lam sao cho anh hieu trong long em nghi gi...anh hay co gang nhe, chuc anh moi su tot dep va gap nhieu may man...

...Em that buon lam, anh co the thay duoc, dung vay! du nhieu lan em tu noi voi chinh minh em se co gang that vui de cho anh ra di ma trong long khoi bi vuong ban. Nhung em lam khong noi, em co gang cuoi nhung tu dau trong long no cu dang trao len mot noi buon voi voi. Cho du em gian anh, cho du em hon anh thi cung se khong anh huong gi den anh dung khong? Vi em dau phai la nguoi quan trong trong long anh nua. Anh biet ro trong long minh ai moi la nguoi co the lam anh kho xu va anh huong lon nhat. Nen anh khong can suy nghi toi em nghi gi....anh cu de cho em tu tu nguoi ngoai nha, em se khong sao, thoi gian se lam xoa di tat ca.

Em van thac mac that nhieu tai sao anh phai ra di, tai sao anh khong the o lai lam chung voi em? Co gi khong the giai quyet, chi can anh noi ro voi em rang anh muon sao... Ngay hom nay la ngay cuoi cung ma minh gap mat nhau, ma khong phai minh van con gap mat, nhung se la ngay cuoi cung minh thuoc ve nhau. Em muon noi voi anh that nhieu, nhieu lam...nhung em khong biet bat dau tu dau, loi le gi, nen em chi danh im lang. Toi qua la thoi gian ma minh de noi chuyen nhat, nhung em bong khong nghi ra mot loi gi ca, em ghet nhat la ep nguoi ta lam chuyen gi ma nguoi ta khong muon. Nen em chi danh bop chat va co gang vuot qua su kho khan nay.

Roi em va anh lai xe di chung tren mot con duong ve nha, con duong van con nguyen do, nhung ngay mai nay minh se khong con di chung nua. Tat ca se van nguyen ven nhung chi tru ra...em muon khoc ra de cho long de chiu hon, nhung em da phai dau che va ngan lai, chi con cach tho dai theo tung nhip tho ma thoi.

Anh hay viet cho em nhung loi tu trong day long anh co duoc khong? Cho du anh khong con thuong em nua, hoac trai nguoc lai. Em chi muon mot lan duoc doc lai nhung loi anh viet cho em giong nhu ngay xua vay.

Sorry neu nhu em da khien anh thay rang em khong doi xu cong bang voi anh, va da bat anh lam rat nhieu viec cho em...Hy vong rang tu nay anh khong con thay kho chiu va am uc vi nhung dieu ma em nghi rang anh da "tinh nguyen"
"THE END"

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Có khi nào anh nhớ đến tôi?   

Có khi nào anh nhớ đến tôi?
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang